พิธีรำบวงสรวงโดยกลุ่มสตรีจังหวัดหนองบัวลำภูและผู้ที่มีความศรัทธากว่า 2,500 คน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1e2_CvZtE_xej2NMOHaJUoYGQObedtnOc4vG0ev2qUxisDTH6Ds0D_EwuKO52xogGZ9AaGz28nXDX2pbAH-WO_uhQFHe4-z0bTDVRqDGivo9thSEnQI8fWUp24aMJGp0TnRI2QSRQG2cmdNh6m0gpT2MU-J571xclqrgbOpRez-EJeIoA8hvvB5Wzq-s/w640-h514/Province%204.jpg)
“ขอเชิญชวนพี่น้องประชาชนร่วมพิธีบวงสรวงศาลสมเด็จพระนเรศวรมหาราช พิธีรำบวงสรวงโดยกลุ่มสตรีจังหวัดหนองบัวลำภูและผู้ที่มีความศรัทธากว่า 2,500 คน นิทรรศการจากทั้ง 6 อำเภอ ร่วมสนับสนุนผู้ผลิต ผู้ประกอบการ OTOP มากกว่า 60 ร้านค้า และ ร่วมกิจกรรมการประกวดภายในงานแพรพรรณลุ่มภูสู่สากล 2024 การแสดงคอนเสิร์ตจากศิลปิน ชื่อดังคับคั่ง ตั้งวันที่ 18 - 27 มกราคม 2567
ณ สนามสมเด็จพระนเรศวรมหาราช อำเภอเมืองหนองบัวลำภู จังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อเป็นส่วนหนึ่งของการสร้างโอกาส สร้างอาชีพ และสร้างรายได้ให้กับผู้ผลิต ผู้ประกอบการ จังหวัดหนองบัวลำภู ”