เราอยู่ที่ ร้านพิซซ่าของลุงทอม ณ ผาซ่อนแก้ว
วันหยุดนี้ Wefiethailand…..ชวนทุกท่านมาเที่ยวเขาค้อ เมื่อขึ้นมาไหว้พระแล้วอย่าลืมแวะทานพิซซ่าเตาถ่านและผัดไทยโบราณ บรรยากาศที่เงียบสงบช่วยให้นั่งพักผ่อนสบายๆ เชื่อมต่อกับธรรมชาติ เที่ยวเขาค้อ ทั้งที อยากหาร้านอาหารเขาค้อบรรยากาศดี เห็นวิวทะเลหมอก รับลมจะไปที่ไหนดี ? แวะมาร้านนี้คือตั้งใจมาชมวิวโดยเฉพาะ ร้านพิซซ่าของลุงทอม พิซซ่าเตาถ่าน พิซซ่าโฮมเมด อร่อยระดับพรีเมี่ยม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjYBRiGZpcWOa1p70IQiNEDxXx0y1FaKbvsXdSyl2nkLYwVDUGCuFg6-phLcjBhWY670jLYdgpW8NiyP3T_PyntGs1FW-dKkGpy7-_GHnJ5J9tO9bYI0cohmnhKmjKqgnjPojsYaQ1qSStB0H9bBeMaVygRkhMRviZvH1zmP4dd8YPDnmuBLSe4VzvAOpc/w640-h428/1397914.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJjst1nqxoz8hLuws13wrZeFASQHODmpfA2MFV_0xn0kQwa7Xh0garigoTRIWSSowPh_YEpQduGLa1Lp7GMCrfqQ2ztzHd2CaCuYJVSYqsAAUguQZnfzGl8uK3fpBDx6eMEBLVms_lvrH9NpBw_M71DbTlqnrDZ_bDEatn_N5xN-Kh-dYNn4FyjtHTuEw/w640-h454/S__41271304.jpg)
เข้าค้อ เพชรบูรณ์ อีกที่เที่ยวใกล้ชิดธรรมชาติ อากาศดีที่มีเสน่ห์ มากี่ครั้งก็ยังหลงรักไม่รู้ลืม ครั้งนี้มีโอกาสไหว้พระที่วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว ไหว้พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ เรียบร้อยมานั่งทานอาหาร มองเส้นขอบฟ้า ธรรมชาติสร้าง รายล้อมด้วยภูเขา และต้นไม้เขียวขจี อากาศดี สงบเงียบ สดชื่น บรรยากาศแบบนี้ คู่กับกาแฟดีๆ เครื่องดื่มเพิ่มความสดชื่น ร้านพิซซ่าของลุงทอม (Uncle Tom’s Pizzeria)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgy8WS2Adr1wjBuKGg6XIE6kBYbl629s-5mFIU0IPZbtx_acgNIswIUexSb0nXqQcK11CmkhN6DG1I2zCFDHkKjHEivaaxjyTUWAG0Fx8Ut4VaYPs2FBJ6IlFGocU1BuN_YABQAOmgkOKu7eyHKKWmquepuuy2xLmCW7H8S3YAzeYknKhvnZM-9Scajnag/w640-h480/S__41271309_0.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFYgcMjIsufCp9jN52R9pGt-mAvZmszQffW7JzK1mhLJf0eEn8zzR5_K-GVJJAbUBHXxhdx3Sc3CwGuR42Xaf_4Tctdiy0l1Nf3EBQWhMZ5ic74fa8wIAyaCs21Fp7-zkknG_bmjYC0f_KoRS7EkGRkTgqm55ZnaquQpYdHqFUAb-0lJy__tyQ2n_LqKg/w640-h414/DSC09748.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVTa2raQgbZwJrvTGOcM9PqRS2wEzD5vHSlBaHcuGo7cqywZDYSCXk0D90uJmLtMevz4KB0VEJqNnCgKucigDDHg1tqWvD4pte2pDQ6YcCoWClrgHg4uKFMAH7gZAFglV3skwMcHhs3P3N9UiZQchuI-1YMR9yLJkZ59R1WapEGqDdFE4lKR88Oa2obio/w640-h406/DSC09440.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpy9tPrmF7y_3HWqtJEl3pOVkxILDvqnpmjNpLWvMEdjdp3JSBtv4ZM7xbIzAZdIuAdJADJIZX5j3IKT5qManwmhCUp4SLuDkdOgbPVUiUhXhXhOTW46umzfuSq5Cdj3PrrVLHv_BBNQ9VZWm6cNMpXZMQvHH0w2_r--Eyv88KUCuuH6Qiq3mNsmQ94hE/w640-h408/DSC09493.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtpOUlYgQWMMixEgTm8zZsUz2FQ3AKYzB8QjP6nhXu6EzzORT5cSHCzKYVDBj3lLVa_Q0851DABEUxYHqfkwIU7k5EcMiiZ7020MkxJ5vFUtFHcYaJ8FA6WQGYCIASQ6teevMvf33Er4rAV3g5t9NONWKMq70hwAIaPtwla6gYogGu5YwtLG_55vCneP8/w640-h418/1398030.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2kbj5TacEwBfhw3wI6zX5cb2WH25XdpTiu7LyDujtAu5uNN8R1MM8qHvUnIec4LelF9pZYBFfads9C0pGrdFqlWcAj3FdCe5KPH16i88nTiE4dzkXVi94wSLEdMB_XnMiYyEWKuPjZL7PDSOcorwJhX5PV4hPUw1pGrznqNOAk7dpHKZGIghyS_Iwasc/w640-h394/DSC09452.JPG)
พิซซ่าเตาถ่าน" ร้าน Uncle Tom's Pizzeria ร้านพิซซ่าของลุงทอม ณ ผาซ่อนแก้วและร้าน ผัดไทยโบราณเมืองเพชร สูตรต้นตำรับอีกหนึ่งร้านวิวสวยบรรยากาศดีพร้อมมองวิวทิวเขาแบบไม่มีอะไรกั้น ร้านคาเฟ่สุดน่ารักสไตล์โรงนาฝรั่ง ท่ามกลางบรรยากาศกลางหุบเขา แถมมีมุมชิคให้ถ่ายรูปและนั่งทานอาหาร ทั้งด้านในและด้านนอก เมนูที่นี่มีทั้งพิซซ่าสูตรต้นตำหรับจากอิตาลี แป้งบางกรอบที่มาแล้วต้องสั่ง ร้านตั้งอยู่ไม่ไกลจากวัดผาซ่อนแก้วในช่วงหน้าฝน สามารถมองเห็นทะเลหมอกในวันที่อากาศเย็น
โดยเมนูของที่ร้านมีทั้งอาหารและเครื่องดื่มสมุนไพร นั่งชิลล์ลมเย็นๆ พร้อมระเบียงชมวิวที่สามารถนั่งจิบเครื่องดื่ม ทานอาหารไปกับบรรยากาศข้างหน้าได้เป็นอย่างดี บอกเลยว่าห้ามพลาด นั่งชิลริมระเบียง เราสามารถเห็นวิวได้แบบ 360 องศาอีก จึงมีลูกค้าแวะเวียนมาลิ้มความอร่อยแบบไม่ขาดสาย
นอกจากร้านที่ได้บรรยากาศน่ารักอบอุ่นแล้ว เมนูของทางร้าน เป็นพิซซ่าเตาถ่าน สูตรต้นตำหรับบางกรอบ จากอิตาลี โดยเฉพาะเมื่ออบร้อน ขนาดใหญ่ ผ่านสูตรต้นตำรับใส่ใจทุกขั้นตอนเป็นที่ติดอกติดใจของหลายคน ในส่วนของอาหารไทย ที่หลายท่านให้ความสนใจ ผัดไทยโบราณสูตรเมืองเพชร หมี่กรอบโบราณ แนะนำเมนูใหม่ที่คุณติ่ง (เจ้าของร้าน) นำเสนอ เป็นบะกุ๊ดเต๋สูตรหาดใหญ่ บ้านเกิดของลุงทอมนั่นเอง ใช้เวลาตุ๋นนานสองชั่วโมง ได้ซี่โครงเนื้อนุ่ม น้ำหอมฟุ้งด้วยเครื่องสมุนไพร กินตอนไหนก็ฟิน เพราะอากาศที่เขาค้อเย็นสบายตลอดทั้งวันเข้ามาร้านนี้แล้ว มีเมนูให้เลือกหลากหลาย อิ่มอร่อยกันได้
ในบรรยากาศดีที่สุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqjGThrhayMr8-CvjoYNZ4XJysD12lnEfytvStYdu2oh8EpyIh6A58z4vXvKCpHjPWlzdw0UqNDKofEuGRpBgEEJuz3MCV0p0_U0sIuKAS9rnsFy1p_tKvAUUfYmUskvB9b_-YGugSWc6A9jsN_Juhzb861xohvfmQO_L_GWPSEqwi_8TbXP5R-BZ0OQA/w640-h464/1397923.jpg) |
คุณติ่ง (เจ้าของร้าน) Uncle Tom's Pizzeria |
เมนูเครื่องดื่มของร้าน นาทีนี้ยกให้ลอง “เสาวรสโซดา” เปรี้ยว ซ่าส์ เพิ่มความสดชื่นแบบเต็มๆ และเมนูน้ำสมุนไพร “อัญชัญมะนาวสด” ดื่มแล้วไม่เพียงแค่รสชาติอร่อยลงตัว แต่เหมือนเพิ่มสนุกและความมีมิติในการทานยิ่งขึ้น เอาจริงลองแล้วคุณจะติดใจ!เครื่องดื่มที่เป็นซิกเนเจอร์ของทางร้านมอบเพื่อเติมพลัง
น้ำลำไย Passion Fruit Honey Soda และ อัญชัญมะนาวสด
ร้าน Uncle Tom's Pizzeria
(หลังพระใหญ่พระธาตุผาซ่อนแก้ว) 248 หมู่ 7 บ้านทางแดง เขาค้อ เพชรบูรณ์
สำรองที่นั่งหรือสั่งอาหารล่วงหน้าได้ที่ Tel.099 335 5565 : Madam’Ting
Tel.094-169-8299:Uncle Tom
www.uncletomspizzeria.com
#UncleTomsPizzariaAtPhaSornKeaw #เขาค้อ #พิซซ่า #เพชรบูรณ์
#พิซซ่าลุงทอม และ #ผัดไทยโบราณเมืองเพชร