เข้าร่วมพิธีเปิดงานท่องเที่ยววิถีชุมชนหมู่บ้านนกกะเรียนพันธุ์ไทย จ.บุรีรัมย์ โดยมีนายพิพัฒน์ รัชกิจประการ รมต.ว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี และท่านผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ ให้เกียรติกล่าวต้อนรับ แขกผู้มีเกียรติ และสื่อมวลชนที่เข้าร่วมงานคับคั่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgUtjPvHXBuGdtm-MzX4Ci62N7DrrwYHp9VWNzbzbEGNjOH1TarAc5I3sAJ752GapY6Z75YPog4IYI0_tE2JFYk6-cKetLhcyxl6Xar_S_17ri6OjhEjEXLYkiYF5rMR2O0bv4k10gUJ4rpUZA97dKcIgK6ln4HnP_La90Se4r9SB3Ig7JdffGp6EcS/w640-h426/S__2613294.jpg)
การจัดกิจกรรมนี้เพื่อต้อนรับนทท.ทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ ที่เดินทางเข้ามายังจังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อร่วมงาน MotoGP รายการ “โออาร์ ไทยแลนด์ กรังด์ปรีซ์ 2022” ณ สนามช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต จังหวัดบุรีรัมย์ ระหว่างวันที่ 30 กันยายน – 2 ตุลาคม 2565 โดยเล็งเห็นถึงโอกาสอันดี ที่จะใช้โมโตจีพีเป็นกลไกสำคัญในการดึงดูดนักท่องเที่ยวที่เป็นแฟนมอเตอร์สปอร์ตหลายแสนคน ให้มีโอกาสได้รู้จักสถานที่ท่องเที่ยวแหล่งใหม่ และสัมผัสประสบการณ์การท่องเที่ยววิถีชุมชนของชาวบุรีรัมย์ โดยเฉพาะนกกระเรียนพันธุ์ไทย ที่เคยสาบสูญไปจากธรรมชาติเมืองไทยนานถึง 50 ปี แต่ตอนนี้นกกะเรียนได้กลับมาแล้ว ซึ่งเกิดจากน้ำพักน้ำแรงของเหล่านักอนุรักษ์ และชาวนาแห่งอ่างเก็บน้ำห้วยจรเข้มาก จังหวัดบุรีรัมย์ นี้ สพหรับการจัดงานจะมีต่อเนื่อง จนถึง เดือน มกราคม 2523 คาดว่าจะมีนักท่องเที่ยวชาวไทยและชาวต่างชาติ
แวะหมุนเวียน มาร่วมงาน กว่า 50,000 คน และจะเกิดรายได้หมุนเวียนในช่วงการจัดงานกว่า 120 ล้านบาท
การจัดกิจกรรมนี้เพื่อต้อนรับนทท.ทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ ที่เดินทางเข้ามายังจังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อร่วมงาน MotoGP รายการ “โออาร์ ไทยแลนด์ กรังด์ปรีซ์ 2022” ณ สนามช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต จังหวัดบุรีรัมย์ ระหว่างวันที่ 30 กันยายน – 2 ตุลาคม 2565 โดยเล็งเห็นถึงโอกาสอันดี ที่จะใช้โมโตจีพีเป็นกลไกสำคัญในการดึงดูดนักท่องเที่ยวที่เป็นแฟนมอเตอร์สปอร์ตหลายแสนคน ให้มีโอกาสได้รู้จักสถานที่ท่องเที่ยวแหล่งใหม่ และสัมผัสประสบการณ์การท่องเที่ยววิถีชุมชนของชาวบุรีรัมย์ โดยเฉพาะนกกระเรียนพันธุ์ไทย ที่เคยสาบสูญไปจากธรรมชาติเมืองไทยนานถึง 50 ปี แต่ตอนนี้นกกะเรียนได้กลับมาแล้ว ซึ่งเกิดจากน้ำพักน้ำแรงของเหล่านักอนุรักษ์ และชาวนาแห่งอ่างเก็บน้ำห้วยจรเข้มาก จังหวัดบุรีรัมย์ นี้ สพหรับการจัดงานจะมีต่อเนื่อง จนถึง เดือน มกราคม 2523 คาดว่าจะมีนักท่องเที่ยวชาวไทยและชาวต่างชาติ แวะหมุนเวียน มาร่วมงาน กว่า 50,000 คน และจะเกิดรายได้หมุนเวียนในช่วงการจัดงานกว่า 120 ล้านบาท
#AmazingThailand
#เที่ยวเมืองไทยAmazingยิ่งกว่าเดิม
#ยิ่งไปยิ่งให้ยิ่งสุขใจกว่าที่เคย