"แตร์ร่า" ห้องอาหารสเปนในรูปแบบ Chef's Table อาหารสเปนร่วมสมัย แห่งแรกในประเทศไทย ได้เปิดแล้วอย่างเป็นทางการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhP5qF2cKsH_B2FogCBt2x0FrQA9Od7jP5eqWOEXMikjBj268k3Ei88PVuFCP7XhKpa37kuhY8zeA24Gw2Smoz3UZr-gi0XnxVs3sB2W7VsKssAcA3N9TWdl4uRmjLjw9OkejLuoWcDnT6EI2xYS5kbHR9E5IyDtQpZtTNNlYyYb7vaG0MCE1oMZRIF/w640-h426/S__27680777.jpg)
"เชฟซานโดร อากิลเลอร่า"เจ้าของและเอ๊กเซคคิวทีฟเชฟ ได้เชิญ ฯพณฯเอกอัครราชฑูตสเปนประจำประเทศไทย ดอน เฟลิเป้ เด ลา มอเรน่า กาซาโด้ มาตัดริบบิ้นเปิดงาน โดยมีแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมงานอย่างคับคั่ง อาทิ รัญชา บริบาลบุรีภัณฑ์,นภาลัย อารีสรณ์, โอบอุ้ม ชุมสาย ณ อยุธยา, ปริม กุญชร ณ อยุธยา , เอิร์ธ สายสว่าง และวสุวัชร์ จิระมงคลสุข
![]() |
"เชฟซานโดร อากิลเลอร่า"เจ้าของและเอ๊กเซคคิวทีฟเชฟ |
ห้องอาหาร แตร์ร่าตั้งอยู่ที่b ชั้น 2 ของสมาคมนักเรียนเก่าอังกฤษฯ บนถนนเพชรบุรีตัดใหม่
เปิดบริการ : วันอังคารถึงอาทิตย์ (รอบกลางวัน 11.30น - 15.00น ) และ วันอังคารถึงวันเสาร์ (รอบเย็น 18.00น. - 21.00น.) ปิดทุกวันอาทิตย์เย็นและวันจันทร์
โทรสำรองที่นั่งได้ที่ : 094 692 6282
Line ID : @911frafc
IG, FB : Bangkokterra