วันนี้ (9 ต.ค. 61) ที่ห้องประชุมโกมาซุม ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดระนอง นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง ได้เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการ เพื่อเตรียมความพร้อม กำหนดแนวทางการดำเนินงานของคณะกรรมการฝ่ายต่าง ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiBhlqjzN4-kpiVW4ddF_OPsRblwDGC4TtWQqvnYcicLvwHF5rVfzIoKpTh2dU2W8oZjWQGplipG6ePwN1UkmnnLLy6AwenL7CkJYb1fZEXqmXCpCeqVHxmahRCfUZMfMiJlIsX3AL5x6A/s640/Ranong+-1009.jpg)
ในการจัดงาน “อาบน้ำเพ็ญ @ ระนอง” ประจำปี 2561 ซึ่งการจัดงานอาบน้ำเพ็ญ ได้กำหนดจัดงานในระหว่างวันที่ 20- 22 พฤศจิกายน 2561 ณ บริเวณสวนสาธารณะบ่อน้ำแร่ร้อนรักษะวาริน เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดระนอง และเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจ นำรายได้เข้าสู่จังหวัดระนอง
ซึ่งภายในงานประกอบด้วยกิจกรรมต่างๆมากมาย เช่น พิธีกรรมอาบน้ำเพ็ญ เสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ตลาดย้อนยุค “ของดี 5 อำเภอ” การออกบูทร้านอาหารที่โดดเด่นของจังหวัด บูธจำหน่ายผลิตภัณฑ์ชุมชนเกษตรกรในพื้นที่ โซนนวดแผนโบราณ ชมการแสดงต่าง ๆ และการประกวดเขียนเรียงความ “ป่าชายเลนระนอง สู่มรดกโลก” เป็นต้น