![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzcfsGIaurGPyvd1J7hG9ANSMf2uCuZ99v4FKIVYOogesfrgRJf147ktJP3qBOdoMc9lcoL_2LHubkerSqtazJ1iAkQ6R-yz3imVMTzOnwf2afhgrR6c8AnV2xq91wLNB1tLP1zf6KaD0/s640/RANONG+TH+454.jpg)
เมื่อวันที่ 22พ.ย.61 ณ บริเวณ บ่อน้ำแร่ร้อนรักษะวาริน อำเภอเมืองระนอง จังหวัดระนอง
จัดงาน"อาบน้ำเพ็ญ@ระนอง" ประจำปี 2561 อาบน้ำแร่คืนวันเพ็ญเดือน 12 เสริมบารมีชีวิต
จัดงาน"อาบน้ำเพ็ญ@ระนอง" ประจำปี 2561 อาบน้ำแร่คืนวันเพ็ญเดือน 12 เสริมบารมีชีวิต
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhthzwwObs-rr6sKL53lORCnLa_MIgIAZhbAYLlrHgSoL0fTxW6ahDnIvXUVoYh049Jglf4FQxBd0FVygWujqdEvSeK8j2Ee_6cOM0FfHTkITPSSq7sgFFN3pP694Gape_R1e45NzCqBk0/s640/46979479_487765138378739_7958275555663544320_n.jpg)
ซึ่งเป็นการจัดงานขึ้นเป็นปีที่ 2 ของจังหวัดระนอง เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยว และร่วมสืบสานประเพณีโบราณโดยมี นางกอบกาญจน์ วัฒนวรางกูร และ นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัด เป็นประธาน
ร่วมในการเปิดงาน อาบน้ำเพ็ญ@ระนอง ประจำปี 2561
โดยมีส่วนราชการ พ่อค้า ประชาชน เข้าร่วมงาน ซึ่งภายในงานมีกิจกรรมต่างๆมากมาย เช่น ตลาดย้อนยุคของดีเมืองระนอง อาหารพื้นเมือง การจำหน่ายสินค้า OTOP นวัตวิถี 28 แห่งในจังหวัดระนอง การแสดงของเด็กนักเรียนในจังหวัดระนอง การแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นถิ่น
อาบน้ำเพ็ญ@ระนอง" ประจำปี 2561
ณ บริเวณ บ่อน้ำแร่ร้อนรักษะวาริน อำเภอเมืองระนอง จังหวัดระนอง