![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtUsr57dOFCXC4hP6hKEFCCDp9LhyphenhyphenrKVt4Xi1bpMRrlrVt5Mt9gHJrGqwdFVeyVOAG-R9wsncz2ReEEjtX7B4IyWiej0XASrJnLxfG5iDK-uzV7BhGYIcwhVT0ox070k85dTJ8LBpXK6M/s640/12th+Anniversary+WelcomeHeroes_P1.jpg) |
“หนิง” ศรัยฉัตร (ที่ 6 จากซ้าย)และมร. เจอโฟรย์ (ที่ 7 จากซ้าย) ให้การต้อนรับและถ่ายภาพร่วมกับฝ่ายตรวจสอบและเก็บกู้วัตถุระเบิด (EOD)
|
ฉลองครบรอบโนโวเทล สุวรรณภูมิ แอร์พอร์ต
ในโอกาสที่โรงแรมโนโวเทล สุวรรณภูมิ แอร์พอร์ต เปิดดำเนินการครบ 12 ปี ทางโรงแรมนำโดย มร. คริสตอฟ เจอโฟรย์, ผู้จัดการทั่วไป ร่วมกับ กิจการร่วมค้า ยูนิเวอร์แซล ฮอสพิแทลลิที จัด 12 กิจกรรมฉลองโอกาสพิเศษดังกล่าว อาทิ “คุณคือฮีโร่” เพื่อเปิดประตูต้อนรับบุคคลสำคัญ (ฮีโร่) ในบริเวณท่าอากาศยานสุวรรณภูมิที่ได้ให้การดูแลเป็นอย่างดีตลอดมา โดยทางโรงแรมได้เชิญบุคคลสำคัญ อันได้แก่ ฝ่ายมาตรฐานท่าอากาศยานและชีวอนามัย, ฝ่ายรักษาความปลอดภัย ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ, ฝ่ายตรวจสอบและเก็บกู้วัตถุระเบิด (EOD) ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ, ฝ่ายดับเพลิงและกู้ภัย ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ, ฝ่ายแพทย์ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ, ตำรวจภูธร, ตำรวจท่องเที่ยว, ตำรวจตรวจคนเข้าเมือง สำนักงานศุลกากรตรวจสินค้าท่าอากาศยานสุวรรรณภูมิ ฯลฯ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8pp_woAvbVuTJQEb6iWljOjxYl7wMMVtC78Md9MHf56r_1w8ZPokla3CFkoCdCDXOBCB0N-b7t2s4-XQ2tc8QGHYKobwGZeTm5Xg9AuTVaIS05-SQ7Tg6DjK-brQ1o1HxEuyqHuFHcuo/s640/12th+Anniversary+Welcome+Heroes_P3.jpg) |
มร. เจอโฟรย์และพรรณพิมล วงศ์ทองศรี (กลาง) ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ กิจการร่วมค้า ยูนิเวอร์แซล |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEifc2GR7emeAyBvaVZWMpG9YdSJhkp-SvoZkmNldpiRXsMoCc51SmoQXxYnAO5zNlXuZvAlAcSlxTReb_5ixhg6znWdtZNBMCPu9e77FEsm6zkF4KD-AglhLWdGJIPJG0Qb-3_JpbH2y9A/s640/12th+Anniversary+Staff+Party+_P6re.jpg) |
มร. เจอโฟรย์และจิตติมาศ เกตุวรวิทย์ (กลาง) กรรมการผู้จัดการ กิจการร่วมค้า ยูนิเวอร์แซล ฮอสพิแทลลิที
|
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6RzKskNfWjXkU1Rpjh1qEhS49ueWIXQ67VFP6TaLIsiXfBR02y1grFMmXQ96Ug-VPmHKnR2jxvt1kc59gKVy9r4zdjAkqD3lwtYWbajJYRqBbsFnsmVgPXjYjUZ9hWoxlXehpBd6Of4w/s640/12th+Anniversary+CSR_P4.jpg) |
เลี้ยงอาหารกลางวันคุณครูและนักเรียนจากโรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhepCVvP7qSv4-x-vwZcX6lFk6LFComTIDp97Y1i4M8uVqMKLLQuvOS6VcaKDV3ex55tME3RDlJYaCEe8jmJXeYCTpGYbIajRPDKSwS1ndLNpdQ6J-pSK7ieISat8x-Pqp8PuSehJMA9C8/s640/12th+Anniversary+Staff+Party+_P5.jpg) |
กิจกรรมเยี่ยมชมโรงแรมให้กับมหาวิทยาลัยต่าง ๆ อาทิ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต, มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ, มหาวิทยาลัยรังสิตและมหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHAu7JUMG3hkc_fUkjW2F8GcgBDwKyDxS57QpdfxryIDaVIckjdRVPQtyLEDMSkYvSIQjIZi5rZQkjo3MQyfXwHKA9CwA5hSDpqNG3eZZY8higDwchsme7m3aOWfn1-y_bDcDkLT3dZnI/s640/12th+Anniversary+Welcome+Heroes_P2.jpg) |
ภาพที่ 2 บุคคลสำคัญจากฝ่ายดับเพลิงและกู้ภัย ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0IvS8D-PydLgTpw4MxWMOuQQ40hCTXTBmvUnmYPbCp8NEP6q5dPUG1T-2r7Y3SwTxUuAYB-bqI2EF6OmukafB-xe7eC0DXz2tvrqGoUTpi3xUR75zOBS4P_4D1QxD_emdBV8JmDJS4FU/s640/12th+Anniversary+Supercars+Brunch+P7re.jpg) |
เชิญกลุ่มซูเปอร์คาร์มาสังสรรค์ ซันเดย์บรั๊นซ์ (Sunday Brunch) ที่ ทัชดาวน์สปอร์ตบาร์ (Touchdown Sports Bar)
|
แขกรับเชิญพิเศษได้แก่วงดนตรีอีทีซีและ “หนิง” ศรัยฉัตร กุญชร ณ อยุธยา มาสร้างความสนุกสนานและความบันเทิง ซึ่งงานดังกล่าวจัดขึ้นเมื่อเร็ว ๆ นี้ ณ ห้องสุวรรณภูมิแกรนด์บอลลูม โรงแรมโนโวเทล สุวรรณภูมิ แอร์พอร์ต กิจกรรมอื่น ๆ ประกอบด้วย การเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียนผู้มีความบกพร่องทางการได้ยิน จำนวนกว่า 200 คนจากโรงเรียนเศรษฐเสถียรในพระราชูปถัมภ์, จัดกิจกรรมเยี่ยมชมโรงแรมให้กับมหาวิทยาลัยต่าง ๆ, งานเลี้ยงขอบคุณพนักงาน, ซูเปอร์คาร์บรั๊นซ์ ที่ทัชดาวน์สปอร์ต
บาร์, ฯลฯ