INVESTORY Mobile Exhibition on School ปี 2018 ยกขบวนชุดนิทรรศการเคลื่อนที่ไปสู่โรงเรียนระดับมัธยมศึกษาในกรุงเทพฯ และปริมณฑล 15 แห่ง เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนมีความรู้ด้านการวางแผนการเงินและปลูกฝังวินัยทางการออม ด้วยแนวคิด รู้หา รู้เก็บ รู้ใช้ รู้ขยายดอกผล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0S6bMLu1ILNie_2jcMTWVKEBWX2d0IcGQ76oY1q9GwV-xndbY7WzzROkWjm4YQQRivSmqqMGcSSGjG57wHRrfnQ1k0AHyWEOwCJd1RPoKb97pbNbXsOXUnf_Kx1CU-R9Ks7HeIFyF6gU/s640/40678756_1983141738374295_6469094958304329728_n.jpg)
นายกฤษฎา เสกตระกูล รองผู้จัดการ หัวหน้าสายงานพัฒนาความรู้ตลาดทุนและหัวหน้าสายงานพัฒนาธุรกิจเพื่อความยั่งยืน ตลาดหลักทรัพย์ฯ ต้อนรับคณะอาจารย์และผู้แทนเยาวชนจาก 15 โรงเรียนในเขตกรุงเทพและปริมณฑล จำนวน 90 คน ที่มาร่วมแข่งขันทดลองการลงทุนและเล่นเกมจำลองซื้อขายหุ้นเสมือนจริง ต่อยอดการปลูกฝังเรื่องการออมและการวางแผนการเงิน
ตั้งแต่ระดับเยาวชนผ่านโครงการ “INVESTORY Mobile Exhibition on School 2018” ปี 3 ณ พิพิธภัณฑ์เรียนรู้การลงทุน (INVESTORY) ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
ข้อมูลเพิ่มเติม www.set.or.th/INVESTORY
#INVESTORY
#พิพิธภัณฑ์เรียนรู้การลงทุน
#InvestmentDiscoveryMuseum
#เรียนรู้การลงทุนเริ่มต้นที่INVESTORY